«———Çây…Lá…Và…§iø———»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

[04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo!

Go down 
Tác giảThông điệp
Pu21
Admin
Pu21

[04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo! Empty
Bài gửiTiêu đề: [04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo!   [04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo! EmptySun Dec 04, 2011 5:29 am

Tuần này mình bị gì thế? Xui xẻo nó cứ bám lấy mình không thôi.

[04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo! OnTheColdestWinterNight

Mở màng là mất… quần ào!

Mình có phơi bộ quần áo mặc thường ngoài xào, trước phòng trọ mình luôn. Sáng đi học thì vẫn còn, trưa đi học về thì chẳng hiểu nó biến đi đâu, nhìn nhìn mò mò xung quanh cũng chẳng thấy. Quái lạ, bộ đồ thường thôi mà cũng có ăn trộm lấy sao? Chỉ có cái quần lửng, áo cổ cao và cái quần… underwear thôi, dân tình ác đến vậy cơ ư?

Điểm toán nguy cơ bị yếu rất cao, dưới 3,5 rồi. Ấy thế mà bài kiểm tra một tiết cuối cùng cũng chẳng làm được. Cứ thấy lo và buồn khó chịu

Rồi cái bếp gas nha, đang nấu tự dưng phực lửa lên làm tái mét mặt mày. Không dám xài nữa. Hồi sau nhờ thằng bạn coi sao, nó bình thường. Hai ngày sau luộc trứng cút, tranh thủ thời gian giặt đồ, lúc sau thằng ở cùng dãy phòng trọ đi ngang qua phòng mình, ngửi thấy mùi khét -> nhìn vào phòng -> lao vào phòng. Trời ạ, mình vào thì thấy nó cháy đen một góc, nếu trể thêm tí nữa lịu chuyện gì sẽ xảy ra. Tối ngủ mà mình vẫn còn run run… run run… BÙM!!! Cứ ám ảnh mãi, tự nhủ từ nay hạn chế sử dụng bếp gas, thay vào đò tận dụng khả năng của nồi cơm điện.

[04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo! Sdc10763

Đem bếp về cho ba sửa thì bình thường, ba kêu là do bình gas xì. Rồi má đổi cho mình bếp khác. Thế là đem ra, bật có cháy đâu! Thảm thê thê thảm = =” Đổi bình khác thì lúc bật lại xì gas… Haizz. Gọi mama, mama kêu mai mua cho mình bếp mới. Cầu mong bếp mới ngon nha, xài ngon thật lâu nha.

Cũng trong ngày hôm nay – Chủ nhật. Mình có kẹp tiền vào cuốn vở, và mình cũng kẹp cái bằng HCV vào cuốn vở đó luôn. Vì phải photo cái bằng đó đề nộp lên trên… để cộng điểm. Lấy bằng ra để photo, rồi đưa cho thầy, bao nhiêu công đoạn. Và khi về phòng mới thấy tiền đã biến mất. Số tiền đó là 300k, dò mình tiết kiệm, chắt chiu, bòn mót từng đồng một nguyên hơn cả tháng mới có được. Đợt lên ĐL không dám xài phung phí. Vậy đó, không dám xài để rồi tiền đã đi xa!

Còn mấy tiếng nữa là hết tuần này rồi, ôi ôi… Mong tuần mới sẽ bay hết xui xẻo đi. Khổ quá đi!
https://lagio.forumvi.com

[04-12-2011] Một tuần xui xẻo vây quanh! Biến đi xui xẻo!
Trang 1 trong tổng số 1 trang