«———Çây…Lá…Và…§iø———»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

[03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên

Go down 
Tác giảThông điệp
Pu21
Admin
Pu21

[03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên Empty
Bài gửiTiêu đề: [03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên   [03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên EmptyTue Mar 06, 2012 4:40 am

Tối qua mình có update status trên FB với những câu tâm thần, đại loại như đi bụi. Thật sự là mình có đi bụi, nhưng giữa đường gãy cánh thôi.

[03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên Sam25

Sự tình là do mình giận mama không ra chở mình về, đợi cả tiếng đồng hồ. Do mm nhắn tin ở nhà có khách. Mình đang đói la liệt do thứ 7 hết tiền ăn, nên rất dễ nỗi nóng. Reply “Khỏi ra đón đi, ở nhà mà tiếp khách quý”

Rồi mình tắm rửa đi lên tiệm net luôn. 25 phút sau mình về thì thấy tin nhắn đt là má ra đón, đợi mà không thấy mình. Gọi điện cãi vã một hồi, vừa đói vừa tức kinh khủng. Như mình đã nói, mình đã đói là cực kì khó chịu, nổi nóng ghê lắm. Mình năm trên giường được 5 phút. Suy nghĩ một lúc, thấy muốn đổi gió. Rồi sắp xếp đồ đạc về ngoại dưới Đồng Nai. Lấy số tiền học thêm chưa đóng làm phí. Nói là làm, mình quyết đi!

Đi xe ôm tới bến xe Thành Bưởi hết 50k, lúc ngồi xe ôm gió tạc mạnh, nước mắt ưa ứa. Mình đứng đợi xe để đi về Đồng Nai. Do mình ngu ngơ nên đứng phía bên này, xe kia tới kêu mình đi. Mình mặt ngây thơ hỏi: “Tới Ngã 3 Đa Kai, Tân Phú bao nhiêu”. Thằng lơ sửng sốt: “Hả, nhầm bên rồi em, bên này đón xe đi Đà Lạt mà, qua bên kia đứng đi”

Mình hơi quê, bước qua bên kia đường. Đợi hơn tiếng rưỡi vẫn chẳng thấy xe đâu. Hôm nay mình mặc đồ đen thui cả người nên cái vận nó thúi thế đó. Chờ quá lâu, mình đành đi bộ về phòng trọ. Tính ra thì khoảng hơn trên 13 cây số.

[03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên O-matic

Đi hơn 1 km thì mình gặp 1 người vừa quen vừa xa vời. Mình đi mà cứ nhìn chằm chằm mà người đó không nhìn thấy. Vừa phấn khởi, vừa thất vọng. Mình lại tiếp tục đi bộ.

Tâm trạng lúc đầu nghĩ là sẵn tiện tập thể dục đi, nhưng 1 tiếng sau mình có rên cũng chẳng ai nghe. Lần đầu tiên mình muốn lao ra đường cho xe tải cán chết mình luôn đi. Tinh thần lẫn thể xác đều mệt mỏi. Đặc biệt là gần chỗ chè Minh Rồng, hồi trước có tai nạn kinh hoàng ở đây, 3 người chết ghê rợn tại chỗ. Damn! Khúc này không có đèn đường, nhìn xuống dưới chân thì quá trời vạch trắng sáng giữa cái bóng tối. Mình sợ quá chạy thục mạng dù không xòn hơi sức, miệng lẩm bẩm như kẻ điên “Đừng theo ta, đừng theo ta”… Trời ơi, giờ nhớ vẫn nổi da gà!!!

7h25 bắt đầu đi bộ và tận 10h20 về tới phòng. Chân đóng bụi và cảm giác đau nhức lần đầu cảm thấy. Phờ phạc, mình lao lên giường đánh giấc tới sáng.

Mình bị điên mà, mình cũng chẳng hiểu mình đã bị cái gì nữa. Cái đói đã khiến mình bị điên.

Thành tích mới là bụng đói từ trưa tới tối và đi bộ trên 13 cây số với thời gian là 2 tiếng rưỡi từ Bến xe Bảo Lộc về chợ Bảo Lâm. Đúng Pu Crazy. Chắc sau này mình còn điên hơn thế nữa!

Trải nghiệm đi bụi lần đầu của bạn thật kinh khủng, một lần nhớ đời

[03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên Sam_0202

Rồi sáng nay lúc mình đang học thêm thì má ra, má có chìa khoa ở đâu ra không biết. Mình về thấy 150k, dưa hấu, bánh, táo, mực xào với nấu cơm cho mình nữa. Khừ, mình ăn no bụng xong mới hết giận!

https://lagio.forumvi.com

[03-03-2012] Lâu lâu mình vẫn hay lên cơn điên
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [11-03-2012] Mình cảm thấy mắt mình không nhìn rõ như trước
» Vic :)) điên từ đór
» Chuyện tình hai người điên
» [05-04-2011] Mình có thể làm được gì?
» Những bài hát đáng để tìm nghe