«———Çây…Lá…Và…§iø———»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

“Xui xẻo”, “thất bại”… không thể làm gục ngã ta đâu

Go down 
Tác giảThông điệp
Pu21
Admin
Pu21

“Xui xẻo”, “thất bại”… không thể làm gục ngã ta đâu Empty
Bài gửiTiêu đề: “Xui xẻo”, “thất bại”… không thể làm gục ngã ta đâu   “Xui xẻo”, “thất bại”… không thể làm gục ngã ta đâu EmptyFri Mar 23, 2012 5:56 am

Chính xác là mình đã rớt thi bằng lái một cái ạch đau đớn.

Cái vận xui đã báo trước từ ngày hôm qua, tưởng rằng sau 1 đêm ngủ là hết xui. Mà xui vẫn cứ xui, mà mình vẫn cứ mặc đồ đen.

Số bao danh phía cuối nên mình phải chờ rất lâu, 6h lên mà tận 10h mới được thi. Vào thi thì thấy bài thi tầm trung bình, làm xong mình vẫn kiểm tra lại cho chắc. Ấy mà cái kết quả khiến mình đen thui mặt mày, 9 /15 câu => Không đạt.

Mình bước ra mà cảm tưởng bao xui xẻ, xấu xa đều là dành cho mình vậy. Liệu đây có phải sự thật không? Năm nay 18 tuổi mà toàn gặp những chuyện không hay thế này.

Có chuyện này là mình chưa kể, là lần trước tháng 2 thi Hội khỏe Phù Đổng. Cũng vẫn cảm giác tự tin, chẳng lo lắng gì. Bước lên thi quyền, kết thúc bài thi thì cảm thấy tự tin, chắc điểm cũng không thấp. Vậy mà được cái huy chương đồng mình cũng chẳng có.

Ép điểm, chính là không công bằng đấy. Có những thằng cha giám khảo rất “mất dạy”. Vì lần trước mình và Đ được hcv đôi nam nữ, giành phần thắng cái cặp kia – 2 đứa nó thuộc dạng con ông cháu cha.

Vì thế giờ lũ giám khảo thấy mặt hai đứa liền muốn “trả thù” mà chấm điểm mình và Đ không còn đường để đưa mặt ra ngoài. Ép điểm rõ ràng, bao nhiêu người chứng kiến, nhận thấy, trông thấy rõ ràng ngay trước mắt. Buồn nhưng tỏ ra bình thường. Nhưng khi mình kiềm nén nhiều quá thì rất dễ xúc động mạnh.

Rồi khóc, khóc nhiều lắm. Dù ai nhìn mình như thế nào thì cũng chỉ muốn khóc thôi,đơn giản là chỉ để cho bớt buồn đi.

Chỉ còn một mục tiêu cuối cùng là đấu, nghĩ chả còn gì nữa rồi nên sẽ đấu hết mình. Nhưng đến khi ra đấu là chỉ biết đầu hàng trước số mệnh đen đủi thôi. Nó rất khỏe, dân tộc, hơn mình 7kg. Kết quả cuối cùng trận đấu, nó thắng 20 – 3 điểm. Bithches!

Giờ nghĩ lại nhửng thất bại vừa qua quả thật chỉ muốn từ bỏ hết đi. Nhưng vốn mình mạnh mẽ bên torng, những điều này chẳng là gì so với sự thật con người mình mà mình phải đối diện hàng ngày. Đâu cũng chỉ là những thứ vớ vẩn. Mình là kẻ thua cuộc nhưng sẽ không bao giờ từ bỏ!

Nghe nhạc 2NE1 cho sung sức cái coi!
https://lagio.forumvi.com

“Xui xẻo”, “thất bại”… không thể làm gục ngã ta đâu
Trang 1 trong tổng số 1 trang