«———Çây…Lá…Và…§iø———»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai

Go down 
Tác giảThông điệp
Pu21
Admin
Pu21

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Empty
Bài gửiTiêu đề: [06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai   [06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai EmptySun May 06, 2012 7:29 am

Vì những năng trước thả đèn hoa đăng rất nhiều và đẹp nên năm nay người ta đi xem rất đông. Không khí rất vui như trẩy hội. Trẻ con, thanh niên, người hí ha hí hửng. Đông rất đông ấy.

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0960

Đi theo hoa đăng lớn thả xuống dòng sông, cảnh tượng yên bình và trong người nhẹ nhỏm đến lạ. Chỉ có một điều mà ai cũng tiếc ngẩn tiếc ngơ: Năm nay chùa không làm những chiếc đèn nhỏ cho mọi người thả xuống.

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Chua_h10

4 chiếc đèn hoa sen rất to trôi ra giữa hồ, mình cùng bạn Yến chui đầu này chạy đầu kia để kiếm chỗ đẹp xem và quay. Cuối cùng thấy phía bên kia có mấy cái đèn nhỏ. Thế là hí hửng chạy đến. Lúc đó mình nghĩ là mấy sư nhỏ trong chùa thả riêng. Ai dè chạy đến là một lũ bạn của mình. (Mất 2 phút sau mới nhận ra tụi nó)

Do tụi nó chiều đã biết tin chùa không thả đèn nhỏ (có thể do thiếu kinh phí) nên tụi nó tự làm. Mình trách sao không nói cho mình biết để mình làm một cái.

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Pu21_d10

Đang chụp hình thì Dì Năm gọi. Mình khoe đang ở chùa thì năm kêu mình thả đèn cầu nguyện thi tốt đi con, cầu nguyện những điều tốt cho mình và cho người thân yêu. Mình xin bạn Thanh hai cái để cầu nguyện. Cho bạn Yến một cái. Nhưng mình phát hiện ra cái đèn của mình đã có người cầu nguyện, viết trong đèn rồi. Nhưng mình vẫn cầu nguyện và thả xuống hồ Bảo Lâm. Nếu thành tâm, ắt Đức Phật sẽ nghe thấy lòng con mà.

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Den_ho10

Nguyên một dàn lũ bạn học 12 thả đèn hoa đăng. Thấy dễ thương gì đâu tuổi học trò cuối cấp. Những mong muốn, ước mơ gửi vào những đèn hoa : "Con ước.."

"Con ước con sẽ tốt nghiệp... "

"Con ước mình sẽ đậu đại học... "

"Con ước mình sẽ có cuộc sống hạnh phúc... "

"Con ước mình sẽ đạt được những mong ước đó để người thân vui lòng... "

....

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Den_ho11

Đi bộ về rất mệt, nhưng lại cảm thấy rất vui. Mình thích đi như thế mà.

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0910

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0911

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0912

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0913

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0915

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai Sam_0916
https://lagio.forumvi.com

[06/05/2012] Chùa Hoa Nghiêm thả đèn hoa đăng hồ Bảo Lâm – Ước nguyện vào tương lai
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hình đám cưới Ly và Nguyên
» [14-03-2011] Pray - Cầu nguyện...
» Thế Giới Mới(sáng tác nguyễn minh Tan^)
» Vợ ơi! Anh biết lỗi rồi - Nguyễn Bích Hồng
» Đằng sau tình bạn là 1 sự lừa dối... tao hận tụi mày